[C10] Mong các anh chị giúp đỡ lại từ đầu về LCD 1202

Ngo Tien Thanh

Trứng gà
E chào các anh chị ạ , vì một vài lí do bất khả kháng nên e đã bỏ lỡ một buổi học về LCD 1202 nên bây giờ e cũng không biết phải bắt đầu từ đâu , phần cứng thì e làm xong rồi mà lại nghe nói bản layout a Vũ thiết kế sai chân ground gì đấy ạ . Nay e muốn nhờ a chị giúp hệ thống lại giùm e từng bước để thực hiện cái project LCD giữa khóa này được không ạ , nếu có bài giảng hay gì thì cho e xin ạ !! file gì cần down về và cách sử dụng xin anh chị giúp đỡ giùm e !!! em cám ơn a chị nhiều .....

P/S : e rất thích Project LCD này ạ , mong a chị giúp đỡ <3 !!

H

huylong

Guest
bạn tải thư viện code cho LCD 1202 vè và nạp vào chip là chạy, nhớ cấu hình lại các chân cho phù hợp với phần cứng là ok

Ngo Tien Thanh

Trứng gà
thư viện gồm những gì vậy bạn ? bạn có luôn không cho mình xin link nhá ! mình thấy gồm có driver rùi gì gì nữa đó
thanks

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
bạn Ngo Tien Thanh chú ý tìm sẽ có ngay cái mình cần mà ko mất thời gian.
http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/1704/
link bài về LCD, anh Vũ đã update lại link cho layout, chú ý mở = Eagle, còn in thì pdf cũng được.
có project mẫu để bạn tham khảo, xem cách config, nếu còn chưa hiểu bạn có thể hỏi bạn bè hoặc trên forum
thân.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Tình hình là cái LCD nhiều khi "cà tưng" :-(Tốn tiền mà chưa chạy được ưng ý :9cool_too_sad: