[C7] Bài tập đầu tiên: Nhấp nháy led

nickcat

Gian thương PIF
disco :))
Code:
#include <msp430.h>
void main(void)
{
    WDTCTL = WDTPW + WDTHOLD;        // Stop watch dog timer
        P1DIR |= 0xFF;            // Set all Port 1 to output direction
          unsigned int i;
          P1OUT =0xFE;
          while(1)
      .....
              }

}
}
Hix, mấy bạn share code thì thêm dùm mình mấy cái chú thích, giải thích TIẾNG VIỆT trong code đi :(. Mình ngố lắm, quăng code lên 1 lô ko hiểu đâu @@.

phuong le

Thành Viên PIF
Hix, mấy bạn share code thì thêm dùm mình mấy cái chú thích, giải thích TIẾNG VIỆT trong code đi :(. Mình ngố lắm, quăng code lên 1 lô ko hiểu đâu @@.
Chịu khó mò tí đi bạn mò hồi cũng ra vấn đề hà, mình mới đọc cũng như bạn như trời 30, mà sao một hồi VÒ ĐẦU BỨC TÓC thì cũng hiểu

thanhtu111311

Thành viên Nữ PIF
Anh, chị, bạn cho mình hỏi mình nối dây ùi nạp code vô mà nó hiện ra thế này là bị gi oh? "Error connecting to the target:
Could not find device (or device not supported)" Nó chỉ sáng mỗi cái đèn D3 thui oh! Còn mấy con led còn lại không thèm sáng luôn! huhu Không biết có phải do boar của mình bị hỏng không nhỉ?

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
D3 là đèn nguồn LaunchPad. Em định cấp nguồn LaunchPad trực tiếp cho mạch hả?
Còn 3 cọng GND, TEST, RST em nối sai nên mới bị lỗi thế, xem lại slide bài giảng nhé!

Chi Linh

Thành Viên PIF
Cho mình hỏi cú pháp để kết hợp nhiều chương trình con lại thành 1 chương trình hoàn chỉnh. thanks all!

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Cho mình hỏi cú pháp để kết hợp nhiều chương trình con lại thành 1 chương trình hoàn chỉnh. thanks all!
Ý bạn là sao mình chưa hiểu lắm, bạn có thể viết code trên nhiều file.c khác nhau, sau đó tại chương trình chính bạn dùng lệnh include nó vào file main.c- còn chương trình con thì bạn có thể viết ngay trong file main.c cũng được hoặc viết ở file bất kỳ nào rồi include ở file main.c . Còn phần chương trình chính sẽ chạy chính là bắt đầu từ void main ( void ) đó, cái này nó sẽ gọi được tất cả chương trình con bạn đã viết trong main. c và các file .c khác mà bạn đã include vào . Không biết câu trả lời này đúng ý bạn chưa ?

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
1 ví dụ cho bạn đây :)
lưu ý dòng void vidu1(void); và int vidu2(int n); chỉ dùng khi bạn khai báo chương trình con dưới hàm main()
Chúc vui!
Code:
void vidu1(void)
{
 //code here
}
int vidu2(int n)
{
 //code here
}

//prototype
void vidu1(void);