[Hỏi] ZedGraph và MouseClick Event

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Mình có một cái ZedGraph.ZedGraphControl dùng để quan sát một đại lượng theo thời gian và muốn khi click chuột thì dừng quét, đồ thị đứng yên nhưng sao cái MouseClick Event không có đáp ứng vậy ạ? Nếu không dùng được ZedGraph thì có thể thay bằng cái cách gì chăng?

Lee

Cố Vấn CLB
Staff member
Mình có một cái ZedGraph.ZedGraphControl dùng để quan sát một đại lượng theo thời gian và muốn khi click chuột thì dừng quét, đồ thị đứng yên nhưng sao cái MouseClick Event không có đáp ứng vậy ạ? Nếu không dùng được ZedGraph thì có thể thay bằng cái cách gì chăng?
Bạn có thể mô tả rõ hơn không, hoặc đưa cái code bạn viết cho mọi người xem thử, như vậy mới giúp được.

Bạn thử đặt breakpoint ngay chổ hàm sự kiện đó, xem nó có nhảy vào không.

Thân.

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Dạ em click cái graph rồi tạo đáp ứng cho sự kiện mouseclick, mousedoubleclick cho nó. Sau đó đặt breakpoint nhưng mà chương trình không nhảy vào đáp ứng của sự kiện này anh Lee ơi.

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Mình nghĩ chỉ xài thuộc tính Click thôi chứ... ví dụ button_Click()
Wolf đệ,:) properties là chỉ mấy cái tính chất như enabled, visible:) .v.v, methods là các hàm truy cập các properties không public của một object :)còn event là sự kiện gọi một số methods đó mà, nên button_click() là một method gọi bởi sự kiện click chuột đó mờh :D:)

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Mình nghĩ chỉ xài thuộc tính Click thôi chứ... ví dụ button_Click()
Wolf đệ,:) properties là chỉ mấy cái tính chất như enabled, visible:) .v.v, methods là các hàm truy cập các properties không public của một object :)còn event là sự kiện gọi một số methods đó mà, nên button_click() là một method gọi bởi sự kiện click chuột đó mờh :D:)
À...ý của anh là click vô cái panel hình mà em tưởng click vô button nào đó :">

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Anh chọn cái Graph rồi vào phần event của nó tạo sự kiện Click. Rồi anh cho cái timer vẽ đồ thị dừng lại xem được không?:2cool_after_boom:

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Anh chọn cái Graph rồi vào phần event của nó tạo sự kiện Click. Rồi anh cho cái timer vẽ đồ thị dừng lại xem được không?:2cool_after_boom:
Đã làm như post trên đó em.