Cách chọn kích thước dây mạch trong Latout hợp lí

dinhbuts

Trứng gà
Trong Layout mỉnh nên chon kích thước bao nhiêu mils cho phù hợp nhỉ
Mình theo theo turial của PIF chon kich thước 30mills(nguồn) và dây khác là 20 mils..Lúc làm mạch đường dây khá nhỏ..Mình hàn chì bị chảy qua lun phần Mass

thanhhung1992

Thành Viên PIF
30-20 mills là đc rùi bạn. hàn cẩn thận tí là đc. có 1số bạn làm mạch 8 mills nữa kìa :gach

dinhbuts

Trứng gà
30-20 mills là đc rùi bạn. hàn cẩn thận tí là đc. có 1số bạn làm mạch 8 mills nữa kìa :gach
Mình thấy video hàn người ta làm nóng chân linh kiện xong rùi đặt chì hàn vào và rút nhanh ra thì dc mối hàn đẹp.
Mình làm y thinh mà miếng chì chãy ra cứ dính vào mũi hàn.
Có phải là do mõ hàn không bạn!
Mình mua ở nhật Tảo 20k-40W

MMKC

Thành Viên PIF
Chì sẽ bám vào nơi nào có nhiệt độ nóng hơn.
Muốn chì bám vào chân linh kiện thì đầu tiên bạn phải đặt mũi hàn vào chân linh kiện để truyền nhiệt, sau đó đưa chì lại gần mặt bên kia của chân linh kiện. Nhiệt độ chân linh kiện tới nhiệt độ nhất định sẽ làm chì chảy ra bám vào linh kiện
Ai kinh nghiệm thì làm rất nhanh. Còn chưa wen thì nếu để mũi hàn w'a lâu sẽ cháy một ít phần nhựa thông @_@

dinhbuts

Trứng gà
Chì sẽ bám vào nơi nào có nhiệt độ nóng hơn.
Muốn chì bám vào chân linh kiện thì đầu tiên bạn phải đặt mũi hàn vào chân linh kiện để truyền nhiệt, sau đó đưa chì lại gần mặt bên kia của chân linh kiện. Nhiệt độ chân linh kiện tới nhiệt độ nhất định sẽ làm chì chảy ra bám vào linh kiện
Ai kinh nghiệm thì làm rất nhanh. Còn chưa wen thì nếu để mũi hàn w'a lâu sẽ cháy một ít phần nhựa thông @_@
Thank bạn nhé!Hay wa!Mình để chỉ vào mỏ hàn