Lỗi CCS không hiểu vì sao???

DuyHieu

Trứng gà
Anh chị ơi cho em hỏi bình thường em vẫn dùng chương trình không sao nhưng vào một ngày đẹp trời khi debug chương trình của em báo thế này đây: :gach
MSP430: GEL: Encountered a problem loading file: D:\abc\codeC7\Debug\codeC7.out Could not open file.
Anh chị hướng dẫn em cách khắc phục với.

chung

Trứng gà
code có thể bị lỗi, bạn xem lại code coi có chỗ nào lỗi cú pháp không

DuyHieu

Trứng gà
code có thể bị lỗi, bạn xem lại code coi có chỗ nào lỗi cú pháp không
Nếu bị lỗi cú pháp thì chương trình phải báo error có hình dấu x màu đỏ ở khung góc phải bên dưới chứ, đằng này lại không báo, mình nghĩ là sai cái gì đó do mình, vì cũng đã hỏi bác google thì nhiều người cũng bị vậy, chủ yếu là do họ nhưng nhiều nguyên nhân, giờ vẫn chưa tìm ra

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Bạn đã chọn limit code chưa ?
Bạn thử xóa ccs và tải bản mới nhất cài xem sao ?

MMKC

Thành Viên PIF
Anh chị ơi cho em hỏi bình thường em vẫn dùng chương trình không sao nhưng vào một ngày đẹp trời khi debug chương trình của em báo thế này đây: :gach
MSP430: GEL: Encountered a problem loading file: D:\abc\codeC7\Debug\codeC7.out Could not open file.
Lỗi này a không biết sao? Nhưng hình như nh tạo lại project mới rồi copy code lại thì chạy OK. Em thử đc. không

DuyHieu

Trứng gà
Lỗi này a không biết sao? Nhưng hình như nh tạo lại project mới rồi copy code lại thì chạy OK. Em thử đc. không
Em đã làm như anh chỉ rồi nhưng vẫn chưa đc, em còn thử đổi thành con 2452, tạo proj mới rồi copy code cũ vào thì nó cũng báo y chang, có lẽ em phải cài lại CCS thôi:(

TBKEMC

Thành Viên PIF
cùng chung bệnh rồi =)). vẫn những project đã từng build ok, hôm nay bỗng có cái được cái đòi debug :gach

H

huunho

Guest
Có khả năng máy bạn nhiễm vi rút rồi, vi rút hay gây ra các hiện tượng lạ, với lại những phần mềm miễn phí hay crack hay bị thế vì nhà sản xuất không có trách nhiệm nếu có lỗi như vậy.
Mình dùng IAR , thi thoảng debug được khi không có kít( simulator) còn lại không có kít là hầu như không debug được, lắm lúc đang debug lại bị đóng chương trình lại.
Trước đây dùng Kelic viết asm cho 89s52 cũng bị hiện tượng lạ như vậy, lúc thì a, lúc thì b nhưng vẫn phải dùng vì chả cái nào thay thế được nhưng thi thoảng thôi, nếu nó bị liên tục thế thì đến giải nghệ
bạn quét virut rồi cài lại CCS đi