[C10] Đề thi đầu vào C10

quandung_nk

Trứng gà
MÌNH CÓ MỘT CẢNH BÁO VÔ CÙNG TO LỚN
Nếu bạn nào mà đi dây lớp TOP chắc nó sẽ ra ngược 2 hàng chân với nhau,sau khi đặt mạch Kha Thành về mình đã khóc và chỉ có 1 giải pháp lúc này là boosterpack của mình dùng được 1 hàng chân thôi,hàng còn lại mình phải đi dây trần trụi :( Xem xin lỗi các anh PIF nếu thứ 7 tuần sau cái boosterpack của em dây nhợi tùm lùm :( Hy vọng các anh vẫn cho em học C10,à em còn 1 mạch C9 nữa ạ :)

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Nếu bạn nào mà đi dây lớp TOP chắc nó sẽ ra ngược 2 hàng chân với nhau,sau khi đặt mạch Kha Thành về mình đã khóc và chỉ có 1 giải pháp lúc này là boosterpack của mình dùng được 1 hàng chân thôi,hàng còn lại mình phải đi dây trần trụi :( Xem xin lỗi các anh PIF nếu thứ 7 tuần sau cái boosterpack của em dây nhợi tùm lùm :( Hy vọng các anh vẫn cho em học C10,à em còn 1 mạch C9 nữa ạ :)
Trời đi đặt mạch Kha Thành cơ à :botay:

Vô tay mình chấm là đi đời nhé :D

quandung_nk

Trứng gà
Trời đi đặt mạch Kha Thành cơ à :botay:

Vô tay mình chấm là đi đời nhé :D
Tại em bận quá anh ơi :( Giờ sao đây anh :(

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Nếu "đi dây trần trụi" mà chạy được và ổn định thì cũng tốt. Nhưng nếu thấy xấu quá thì nên làm lại đi em :D Lần 2 chắc chắn tốt hơn lần 1 mà.

thinh1113

Trứng gà
Cho em hỏi tí các bác:

1. Boosterpack là gì?
Các anh dùng từ "chuyên nghiệp" quá, em đã thử dùng Google để tìm hiểu mà tư này được dùng trong nhiều lĩnh vực quá ko riêng chi điện, chỉ hiểu được sơ sơ là 1 mạch có chức năng riêng, có thể cắm vào, tháo ra, thay thế dễ dàng. Trình của em chỉ hiểu được như vậy, các anh thấy có gì thiếu sót hoặc sai lệch thì chỉnh giúp em.
2. Em có thể dùng proteus thay cho Orcad không?
Em quen dùng proteus rồi, giờ chuyển sang dùng orcad thấy "ko hợp".

PS: Topic mới mở mà đã có 6 trang rồi, em không đi hết các trang để đọc được. Nếu có ai đó hỏi 2 câu trên rồi thì xin dẫn em tới cái trang đó và em xin lỗi!

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Cho em hỏi tí các bác:

1. Boosterpack là gì?
Các anh dùng từ "chuyên nghiệp" quá, em đã thử dùng Google để tìm hiểu mà tư này được dùng trong nhiều lĩnh vực quá ko riêng chi điện, chỉ hiểu được sơ sơ là 1 mạch có chức năng riêng, có thể cắm vào, tháo ra, thay thế dễ dàng. Trình của em chỉ hiểu được như vậy, các anh thấy có gì thiếu sót hoặc sai lệch thì chỉnh giúp em.

PS: Topic mới mở mà đã có 6 trang rồi, em không đi hết các trang để đọc được. Nếu có ai đó hỏi 2 câu trên rồi thì xin dẫn em tới cái trang đó và em xin lỗi!
1. Bạn tự hỏi tự trả lời luôn rồi đó. Định nghĩa chuẩn thế còn gì :misdoubt:

2. Vẽ sơ đồ nguyên lý và mô phỏng với Proteus thì mình làm rồi, nhưng chưa biết Proteus có vẽ Layout được không. Nếu được thì bạn cứ xài, miễn là tiện cho bạn và vẫn đáp ứng được những yêu cầu cần thiết.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Cho em hỏi tí các bác:

1. Boosterpack là gì?

Có 1 bạn Thích proteus như mình :)
Proteus vẽ layout được, vẽ tốt nữa là, có điều ở VN mình thì thấy phần nhiều là người ta dùng OrCAD nên cứ cố gắng tìm hiểu thêm nha :D..k mất mát j đâu, lúc trước cũng giống bạn nhưng giờ mình phải học thêm đi vì sau này có khi chúng ta đặt mạch in thì OrCAD mới được hỗ trợ :(