Kết quả tuyển sinh C10

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Chào các em,​
Sau 1 tháng miệt mài mày mò, học tập, dự thi và hồi hộp đợi kết quả, cuối cùng cũng đến thời khắc ban tuyển sinh PIF công bố danh sách trúng tuyển.

Chúng ta đã có:
  • 330 sinh viên đăng ký lớp Pre-C10
  • 107 bạn hoàn thành mạch, lập trình được, và tham dự kỳ thi tuyển.
  • 72 bạn trúng tuyển
Lịch khai giảng:
  • 14h00, Thứ 7, Ngày 30/11/2013
  • Tại GDB2B
  • Đây cũng là thời gian - địa điểm học cố định của lớp C10 (14h00 thứ 7 hàng tuần).
Các em K13, do lịch thi giữa kỳ / cuối kỳ của các em không cùng thời gian với các anh chị lớn hơn, mặc dù chịu nhiều thiệt thòi nhưng vẫn hy vọng các em thu xếp được thời gian, tranh thủ tự học hiệu quả để sớm trở thành ngôi sao sáng như chú honghiep (hoàn thành lớp C6 từ năm nhất :1cool_byebye:).

Phần thưởng:
PIF dành 2 phần thưởng tặng các thí sinh xuất sắc trong kỳ thi tuyển sinh C10, đó là các bạn:
1 - Thủ khoa: bạn Huỳnh Quốc Trọng, DD12LT12.

2 - Sinh viên K13 đạt điểm số cao nhất: Trần Quốc Sang, DD13LT10.

Phần thưởng cho mỗi bạn là một board mạch cảm ứng điện dung (capacitive touch-pad) dùng với MCU MSP430G2553, khuyến mãi 1 advisor đẹp trai, tận tình, chu đáo hướng dẫn làm + code.
Tác phẩm sau khi hoàn thành sẽ là cái board màu xanh lè ở post #12 trong luồng này:
http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/835/

Phần thưởng được tài trợ bởi anh messier.

Đối với các bạn từ 73 --> 107:
Tiềm lực nhân sự PIF có hạn nên không thể mở lớp C10 với số lượng quá đông, nên con số trúng tuyển bắt buộc phải có giới hạn.

Tuy vậy, một điều chắc chắn rằng, các bạn cũng đã phải cố gắng rất nhiều để hoàn thành đề thi tuyển sinh C10, vượt qua bao chông gai cạm bẫy và cám dỗ :gach, để chứng tỏ niềm đam mê mãnh liệt của mình :-s, chỉ còn thiếu một chút may mắn là sẽ thành công :5cool_beat_plaster:

PIF là một tập thể gồm các Thầy, Cô, các anh chị đã ra trường, cũng như nhiều thế hệ sinh viên đang tồn tại dưới nhiều hình thức trong mái trường thân yêu, tất nhiên cũng đã trải qua những bước đi đầu đời như các bạn, và cũng hiểu được phần nào tâm tư tình cảm của các bạn ở giai đoạn khó khăn này :3cool_adore:

PIF đã-đang-và-sẽ là nơi ươm mầm cho những ước mơ sinh sôi, các Thầy, Cô, Anh, Chị luôn mong rằng sẽ tạo một môi trường tốt nhất có thể cho các đàn em học tập, phát triển tài năng, và tất nhiên không ai trông chờ rằng, kết quả thi C10 với một số bạn chưa thành công, lại giết chết những ước mơ vừa nở :D

Chính vì vậy, các bạn từ 73-107, vẫn được phép vào học chung với các bạn trúng tuyển C10, nhưng với các lưu ý nhỏ như sau:
  • Khi lớp C10 chia nhóm, phân advisor cho các nhóm, thì nhóm này sẽ không được chia nhóm và advisor, tuy vậy, trên forum và trong lớp học, các bạn vẫn được hỗ trợ nhiệt tình.
  • Nếu chăm học, tham dự đầy đủ, hoàn thành project giữa khoá, các bạn sẽ được công nhận như thành viên của lớp C10 một cách danh chính ngôn thuận :6cool_boss:
Mong rằng, sự hạn chế nhỏ này sẽ không làm ảnh hưởng đến những bạn có ước-mơ-lớn và thật sự đam mê.

@tất cả các bạn: Chúc các bạn luôn luôn giữ vững quyết tâm và sự say mê trong học tập, nghiên cứu, cùng PIF đi hết chặng được C10 và sớm gia nhập cộng đồng PIF :4cool_beauty:

Cuối cùng, chúc mừng tất cả các bạn đã hoàn thành mùa tuyển sinh lớp thứ 10 của PIF :)

Danh sách Thi C10

p.s. Một số bạn bị trừ (nặng) điểm thi, do BGK phát hiện hiện tượng sử dụng chung Layout cho các mạch dự thi khác nhau.