[C14] Thông báo về đề tài cuối khóa

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Thân chào các bạn trẻ,

Sau nhiều tháng trăn trở, vật lộn, ăn nằm với lớp C14, giờ các bạn đã gần như đủ lông đủ cánh để tự tung bay trên đôi cánh (siêu mỏng) của mình. Chỉ còn một chặng cuối cùng nữa thôi, đó là "Báo cáo đề tài cuối khóa".

Nói ngắn gọn thì mỗi bạn sẽ tự thiết kế, thi công, lập trình, chém gió về một sản phẩm theo đề tài cho trước, để thể hiện được nội công, các chiêu thức mình đã tu luyện được trong thời gian vừa qua. Mọi tinh hoa của các bạn sẽ được bộc lộ qua đề tài này, sau đó, các bạn sẽ được thăng cấp (level) thành Thành viên chính thức của Câu lạc bộ PIF, được bước vào một thế giới mới, tham gia những khóa học mới, sử dụng những bảo bối mới, tiếp thu những bí kíp mới, nói ngắn gọn là cuộc đời các bạn sẽ nở hoa.

Hân hoan với ý nghĩa trọng đại của sự kiện này, Ban chủ nhiệm quyết định chọn "nở hoa" là đề tài của Đại hội cuối khóa C14.

Với phương châm "HÃY NỞ THEO CÁCH CỦA BẠN", mỗi bạn phải thuyết phục Hội đồng giám khảo rằng bạn đang nở hoa, và thể hiện sao cho mình "nở" nhất, "bung lụa" nhất, tỏa sáng nhất.

Yêu cầu: sản phẩm có đủ các phần Hardware, Firmware và Software. Trong đó:
- Hardware có ít nhất một loại cảm biến (sensor).
- Firmware sử dụng vi điều khiển MSP430.
- Software sử dụng GUI C# (hoặc nhiều hơn không giới hạn).

Hình thức: chạy demo sản phẩm, chém gió tại chỗ, đỡ (hoặc hứng) gạch từ Hội đồng giám khảo, các thí sinh khác và khán giả.

Giải thưởng: bí mật, sẽ được công bố khi trao giải. Sẽ được trao cho các bạn nở hoa xuất sắc nhất, độc đáo nhất.

Thời gian & địa điểm: 14h00 ngày Chủ nhật 21/08/2016 tại Phòng chuyên đề 104B1.
Chúc các bạn có những giây phút nở hoa thật hoành tráng :1cool_byebye:

Thân mời các vị quan khách, mạnh thường quân, cựu chiến sĩ và các bạn liên quan đến tham dự để buổi trình diễn được đông vui, ấm áp. Chúng ta sẽ có tiết mục ăn mừng nhẹ nhàng sau buổi báo cáo.

thảo quả

Thành Viên PIF
nở hoa không nhất thiết phải hoa nở :3 nở 1 số thứ cũng đc ha mấy anh chị =))

Phạm Minh

Thành Viên PIF
Do ngày mai e trùng họp lớp cũng 2h họp mà tới 2h40 thầy ms tới nên cũng ko biết khi nào họp xong, nên anh chị cho e báo cáo đầu được không vậy ??? :D,