[C15] Thông Báo Đề Tài Giữa Khóa

Fujiko

Thành Viên PIF
Cũng đã hơn nửa chặng đường của lớp C15, clb thông báo đến các bạn đề tài giữa khóa như sau:
ĐỒNG HỒ SỐ: SỬ DỤNG MSP430G2553 VỚI DS1307

Chỉ với 0.03s google, ta đã thấy được một loạt hình ảnh đẹp về đồng hồ số, thật là cool khi đầu xuân, bạn dành tặng gia đình, bạn bè một món quà đầy ý nghĩa, do chính tay bạn làm :1cool_byebye:.

1. Về yêu cầu:

• Sử dụng vi điều khiển MSP430G2553, kết hợp với IC RTC DS1307 (có thể dùng IC RTC khác).
  • Hiển thị Led 7 đoạn (tối thiểu 4 led), có thể dùng Led đơn để hiển thị (nếu thích).
  • Có nút nhấn (tầm 3-4 nút) để có thể cài đặt ngày giờ, báo thức hay kích bom nổ :2cool_after_boom:
  • Có pin Cmos để làm nguồn dự phòng cho đồng hồ.
  • Giao diện đẹp: có thể cắt mica đóng hộp, viết vẽ trang trí sao cho "mặt tiền" đẹp nhất có thể.
2. Về thời gian báo cáo:
Sau tết Âm Lịch tầm 1-2 tuần (sẽ được cập nhật sau).

3. Tài liệu, tham khảo:
Các em có thể google để tìm ý tưởng, mẫu mã, sau đó build cho mình 1 đồng hồ số thật hoành tráng, thật kute.:D

Dưới đây là 1 vài thứ các em có thể cần:
Về đề tài giữa khóa này, anh sẽ dành thời gian nói rõ hơn, cũng như giải đáp các thắc mắc vào buổi học ngày 15/01/2017.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Link schematic và source code của cái N-Clock v1.0 ở trên đã die sạch rồi. Có bạn trẻ nào ngày xưa tải về mà còn giữ chưa xóa thì upload lại lên forum cho các bạn với nhé. Chân thành cảm ơn và hứa lì xì (bao nước) :1cool_byebye: