[Thông báo chính thức] Tuyển sinh lớp C6

Status
Not open for further replies.

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
KHOA ĐIỆN – ĐIỆN TỬ
CLB NGHIÊN CỨU KHOA HỌC

Tp. Hồ Chí Minh, ngày 08 tháng 02 năm 2012
THÔNG BÁO​
V/v ĐĂNG KÍ KHOÁ HỌC MỚI CỦA CÂU LẠC BỘ

I. Nội dung:
Trong tháng 03/2012, CLB NCKH Khoa Điện – Điện tử sẽ khai giảng lớp học mới (được gọi là lớp C6 – tức là khoá thứ 6 của CLB).
Người hướng dẫn lớp C6 là các thầy cô và các anh/chị sinh viên khoá trên.
Học phí: Như tất cả các chương trình khác của CLB nhằm giúp đỡ sinh viên học tập, nghiên cứu, lớp C6 là một lớp học hoàn toàn miễn phí.

II. Thời gian tổ chức khoá học
Khai giảng: Đầu tháng 03/2012 (dự kiến 10/03/2012)
Lớp học sẽ được tổ chức trong năm học 2011-2012 (có thể kéo dài sang học kì hè), mỗi tuần học 1 buổi vào chiều thứ 7 (tiết 8-12).

III. Đăng kí:
+ Đối tượng: Sinh viên Khoa Điện – Điện tử, khoá 2010 và 2011
+ Thời gian đăng kí: đến 23h59 ngày 16/02/2012
+ Cách thức đăng kí: Đăng kí trên forum CLB theo mẫu có sẵn, theo link sau: https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?hl=en_US&formkey=dF94aGloOHF3TmthbEF6MDNIQ2ZWREE6MQ#gid=0

IV. Lựa chọn:
Các bạn muốn tham dự lớp C6 sẽ được yêu cầu làm mạch theo Đề bài của CLB, phải thi công hoàn chỉnh mạch trước ngày chấm.
Thời gian tổ chức chấm mạch (dự kiến): Thứ 7, 03-03-2012.
Các bài làm tốt nhất (mạch chạy đúng, đẹp) sẽ được chọn.
Tiêu chí: 30-35 bạn.

V. Đề bài và hỗ trợ:
- Đề bài:
http://www.payitforward.edu.vn/4rum/showthread.php?688-Đề-thi-tuyển-sinh-lớp-C6

Các bạn sẽ được hỗ trợ tận tình từ các anh chị và các bạn thông qua các hình thức sau:
- Tài liệu: Các bạn có thể tham khảo trước các bài giảng trên website của CLB: www.payitforward.edu.vn -> mục Tutorials và các bài viết trên forum để tìm hiểu trước. Các bài giảng đã có đầy đủ, rõ ràng, dễ hiểu để các bạn có thể bắt đầu ngay.
- Email nộp bài + sửa lỗi Layout giúp các bạn: pif.picc6@gmail.com
- Hỗ trợ online: forum CLB.
- Hai buổi training trực tiếp: Thứ 7 - CN (18-19/02/2012).

VI. Công bố kết quả:
- Trong tuần từ 03-03 đến 07-03-2013.
- Khai giảng (dự kiến) vào ngày 10-03-2012.

VII. Lưu ý:
CLB sẽ thông báo các thông tin cập nhật trên forum và một số thông tin quan trọng sẽ được gửi tới email của các bạn.
Các thông tin cụ thể mời các bạn vui lòng xem trên forum CLB.

CLB Pay It Forward (PIF) mong sớm được đồng hành cùng bạn trong học tập và nghiên cứu.

BCN CÂU LẠC BỘ

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
Form có sẵn rồi em, em chỉ việc điền những thông tin vào thôi. Tối nay đến giờ em sẽ thấy

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Em là SV K11, xin ban chủ nhiệm CLB thông báo giờ học buổi training vào T7 11/02/2012 vì sáng hôm đó K11 thi môn Đại số, thời gian 7h20 -> 8h50. Buổi training rất quan trọng nên em không muốn bỏ lỡ.

Chỉ tiêu tuyển sinh chỉ có 35. Có quá ít không ạ? K11 chưa được học gì về mạch hết, vậy có đủ sức tranh đấu với K10 đã được học môn Giải tích mạch, Kỹ thuật số,... không ạ?

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
BCN CLB sẽ cố gắng sắp xếp để các bạn khoá 2011 tham dự được buổi training.

Dự kiến:

Thứ 7 11/02: Buổi chiều
Chủ nhật: 12/02: Buổi sáng

Phòng và giờ cụ thể sẽ cập nhật sau.
Nếu bạn nào không tham dự được buổi học này thì cũng đừng lo, trên trang chủ, có link giới thiệu ở trên có đầy đủ clip hướng dẫn và rất cụ thể.
Các bạn có thể lên xem và lên forum hỏi các bạn, các anh chị nếu còn vướng mắc.
Mọi người sẽ hỗ trợ nhiệt tình :)

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Chỉ tiêu tuyển sinh chỉ có 35. Có quá ít không ạ? K11 chưa được học gì về mạch hết, vậy có đủ sức tranh đấu với K10 đã được học môn Giải tích mạch, Kỹ thuật số,... không ạ?
Chỉ tiêu tuyển sinh 30-35 là để đảm bảo chất lượng lớp học. Vì khoá học của chúng ta là vừa học vừa thực hành tại chỗ, nên lớp không thể xếp quá đông, như vậy sẽ có ít thời gian để hướng dẫn từng bạn hơn.

Bài thi vào lớp C6 chưa cần đến kiến thức các môn Mạch, hay Kĩ thuật số,... vì thể các bạn K11 có thể yên tâm nhé :)
Nội dung thi là thực hiện layout (thiết kế mạch in) và thi công mạch.
Ở thời điểm này thì các bạn k10 cũng giống các bạn k11 thôi (he he).

Hơn nữa, các bài giảng, hướng dẫn đã có trên website rất cụ thể + buổi training trực tiếp + hỏi các bạn, các anh chị trên forum => chắc chắn là các em làm được.

Sơn Hà Lê

Cố Vấn CLB
Staff member
- Đề bài: đăng trên forum CLB vào 23h59 ngày 04/02.
Bạn đọc kỹ thông báo để nắm rõ các thông tin nhé :)

vks

Trứng gà
Ngoài chiều t7 ra còn buổi học nào khác trong tuần k mấy a chị vì chiều t7 e phải học 5 tiết thực tập điện tử rồi >.< E rất muốn được theo học lớp này nhưng môn thực tập k thể nghỉ đc :(

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Ngoài chiều t7 ra còn buổi học nào khác trong tuần k mấy a chị vì chiều t7 e phải học 5 tiết thực tập điện tử rồi >.< E rất muốn được theo học lớp này nhưng môn thực tập k thể nghỉ đc :(
Bạn có thể tìm 1 cách nào đó để giải quyết, ví dụ như làm đơn xin chuyển thực tập sang buổi khác.
Hoặc nếu không thể chuyển buổi thực tập, bạn có thể tự theo dõi tiến độ và học ở nhà (vì mỗi bài đều có hướng dẫn rõ ràng, và hỏi thêm các bạn đi học thì bạn sẽ theo được, quan trọng là bạn phải cố gắng)

zbloodelfz

Cố Vấn CLB
Staff member
TTĐT đã học tuần này đâu bạn :D

hienqsb

Thành Viên PIF
còn buổi training nào ko vậy ??
em mún tham gia clb but e ko bít cách làm mạch , thế e có tham gia đc ko a ???
cám ơn a nhiu

Sơn Hà Lê

Cố Vấn CLB
Staff member
còn buổi training nào ko vậy ??
em mún tham gia clb but e ko bít cách làm mạch , thế e có tham gia đc ko a ???
cám ơn a nhiu
Chào bạn, hiện tại CLB chỉ tổ chức 2 buổi training vào chiều thứ 7 ngày 18/02 và sáng chủ nhật ngày 19/02.
Mình nghĩ rất nhiều bạn đăng ký lớp C6 cũng chưa nắm rõ kỹ năng làm mạch, vì vậy việc tham gia 2 buổi training và nghiên cứu thêm các phần tutorials trên website CLB là rất cần thiết.
Đây cũng như 1 phần thử thách về khả năng và tính kiên nhẫn của mỗi bạn khi đăng ký tham gia lớp C6. Bạn nên cố gắng tìm hiểu và hoàn thành mạch của mình theo quy định thời gian. Chắc chắn bạn sẽ rất vui với sản phẩm đầu tay của mình. Chúc bạn thành công! :)

có laptop thì bạn nên mang theo để thực hành luôn cho nhớ. đồng thời các bạn hướng dẫn cũng dễ hơn. nhớ là cài orcad 9.2 nha bạn. ổ điện cũng nên chuẩn bị.còn các phần hàn xì rửa board thì chắc bạn làm ở nhà thôi.

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
sao em thấy ở trên thông báo là ngày 16 hết hạn mà tối qua là ngày 15 đã chốt danh sách rồi
Một lần nữa, xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn về sự cố này!
Đến 0h ngày 16/2, CLB đã nhận được trên một trăm bạn đăng ký trên chỉ tiêu vào lớp C6 là 35 bạn. Vì lo ngại tỉ lệ "chọi" quá cao, cộng với điều kiện phòng ốc không đủ (trường chỉ cung cấp 1 phòng 80 chỗ cho 2 buổi trainning, đã khá chật với cả trăm người + laptop -.-) nên BCN đã quyết định dừng đăng ký trước 1 ngày.

Dự kiến, trong tối nay hoặc sáng mai, các bạn sẽ nhận được kế hoạch trainning qua email .

Nếu không thể tham gia được lớp C6, bạn có thể tự học qua các TUT trên web PIF, cũng không quá khó khăn. Nếu có bất cứ khúc mắc nào trong quá trình học tập, bạn cứ việc đưa lên forum, sẽ có người giúp đỡ bạn :d

MrKido907

Trứng gà
Mấy anh chụp hình sản phẩm lên để tụi em hình dung được những linh kiện cần mua với.

Status
Not open for further replies.