nút nhấn kép

bigboy061293

Thành Viên PIF
các anh chị cho em hỏi có loại nút nhấn này không, thấy trên mạng người ta miêu tả có 4 chân (1,2,3,4), khi nhấn thì 1 nối với 2, 3 nối với 4 (chứ không phải loại 4 chân mà khi nhấn là cả 4 nối với nhau). em đi 1 vòng nhật tảo rồi mà hỏi người ta cứ lắc đầu :(

saiya

Thành Viên PIF
bạn vào khu A chợ NT, nói người ta là bán loại nút bấm 4 chân (nhỏ hay to thì tuỳ bạn), ngửa mặt sau thì thấy 2 cái ngấn dài song song là ký hiệu chân nào nối với nhau đó...

bigboy061293

Thành Viên PIF
cám ơn bạn, mình đã vào đây 1 lần rồi mà vẫn tìm không thấy, đê đi lại lần nữa thử xem

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
ax...chứ cái của CLB mình xài trong keypad là loại nút 4 chân nào :-ss... em lỡ mua cái loại có 2 vạch song song ui @@

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Các anh chị cho em hỏi cái nguyên lý của cái nút 4 chân luôn được không ạ (trong cái module keypad) :(... lúc không nhấn thì chạy theo chiều nào, lúc nhấn thì chạy theo chiều nào, lúc nhấn thì chân nào nối với chân nào...Cách hàn cho đúng :)...cám ơn các anh chị nhiều ạ

bigboy061293

Thành Viên PIF
cái này bạn lấy VOM ra đo là biết liền hà :) hình như 2 chân 2 bên của cái đường song song thì luôn nối với nhau, khi nhấn nút thì 2 chân cùng 1 bên mới nối