LCD sao không chạy mô phỏng được vậy các ban...Giúp mình với...

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Bạn có học theo TUT của CLB hok vậy? File Header LCD của bạn hơi lạ, dẫn tới cách viết code thay đổi. Hiện mình không có thời gian để tìm hiểu header và hướng dẫn bạn lập trình cũng như nối dây sao cho đúng với nó.
Mong bạn có thể sử dụng Header của CLB . Chúng ta nên thống nhất header, thư viện để hướng tới những mục đích xa hơn.
Thân!

pad17x2

Trứng gà
Hi ,mình cũng thử dùng Header của CLB,nhưng bị báo lỗi hàm Delay, do mình xài trình dịch HTPic STD chứ không phải HTPic Pro.Nên phải dùng hàm DelayMS() đồng thời phải add file delay.c vào mục source file,chứ ko dùng được hàm __delay_ms() như TUT hướng dẫn được( Hàm delay của 2 phiên bản này được định nghĩa khác nhau như vậy,nhưng do mình bắt buộc phải dùng phiên bản HTPic STD vì trình đa nhiệm RTOS OSA mà mình phải làm chỉ hỗ trợ phiên bản HTPic STD).Mình đã thử include thư viện hàm delay của phiên bản Pro thay hàm delay cua bản STD nhưng vẫn bị báo lỗi hàm delay ! Mình cũng rất muốn thống nhất cách viết để tiện bề trao đổi nhưng gặp phải khó khăn là như vậy .Mong các Pro có thể chỉ dẫn...P/S : Mình đang làm đề tài về sử dụng hệ thống đa nhiệm RTOS OSA, nên cũng muốn thống nhất cách viết với mọi người để sau này tiện chia sẽ...Mong được giúp đỡ...Thân !