cho em hỏi về ccs

phucuong23192

Thành Viên PIF
sao máy ccs của em viết code xong chạy trên main được vài lần nhưng giờ sao debug tới lúc run thì không có nút play,stop gì cả để chạy...

Attachments

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
sao máy ccs của em viết code xong chạy trên main được vài lần nhưng giờ sao debug tới lúc run thì không có nút play,stop gì cả để chạy...
Em đã chỉnh Lisence thành CODE SIZE LIMITED chưa? (Help > Code Composer Studio Licensing imformation --> Upgrade > Launch License Setup > ... Code size limited)

Em nhìn góc trên bên phải, chỗ cái chữ CCS Debug đó, nó là 1 cái toolbar nên có thể kéo ra được, em kéo xích ra bên trái một chút thì thấy chữ CCS Edit, nhấn vào sẽ quay lại giao diên cũ, Cái này chẳng qua là em chưa check vào option nào đấy để tự động quay trở lại perspective CCS Edit khi ko còn session Debug nào đang active, anh ko nhớ rõ cái option ấy ở đâu, sẽ nói lại sau :D

em có 2 lựa chọn:
1) chờ tới khi C7 học đến, sẽ có advisor chỉ dẫn.
2)google hoặc tìm trong 4rum mình :D mà tốt nhất mới học thì học cho vững những bài đầu đã, khi nào tới ngắt thì tính sau em à :)

phucuong23192

Thành Viên PIF
sao ko có cách nào được vậy.hjx hjx,keon bày cặn kẽ chút đi, nói vậy bó tay, ko bít đâu mà lần ak

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Bạn Phú Cường Chú ý, mai mang laptop lên trường mình chỉ giúp cho nhé, cái này bữa trước được anh Tùng chỉ giáo
Hôm bữa ngồi bàn đầu nên được chỉ giáo nhiều thứ quá......

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Bạn Phú Cường Chú ý, mai mang laptop lên trường mình chỉ giúp cho nhé, cái này bữa trước được anh Tùng chỉ giáo
Đó là lý do ngày xưa học C6 mình luôn túc trực ở bàn đầu :6cool_boss: Và bây giờ đi học lóm C7 mình vẫn ngồi bàn đầu :2cool_sexy_girl:

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Đó là lý do ngày xưa học C6 mình luôn túc trực ở bàn đầu :6cool_boss: Và bây giờ đi học lóm C7 mình vẫn ngồi bàn đầu :2cool_sexy_girl:
Hôm sau đừng tranh bàn đầu với mình nhé :5cool_sweat: